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WALIMU 9,800
WAPANGIWA
VITUO VYA KAZI

® Walimu 5000 wapangiwa shule za msingi.
® Walimu 4800 wapangiwa shule za sekondari.
® Walimu 261 wenye ulemavu waajiriwa.
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Waziri wa Mchi Ofisi ya
Rais-TAMISEMI
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Waziri wa Mchi Ofisi ya
Rats-TAMISEMI

MAWASILIANO: Katibu, Ofisi ya Rais, Tume ya Utumishi wa Walimu, Mtaa wa Mtendeni S.L.P 353, DODOMA

Simu: +255 (26) 2322402-4 Barua Pepe: secretary@tsc.go.tz Tovuti: www.tsc.go.tz
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WALIMU WA AJIRA MPYA ZINGATIENI MAADILI
YA KAZI YA UALIMU ILI KULINDA AJIRA ZENU

ivi karibuni Serikali

kupitia Waziri wa
Nchi Ofisi ya Rais
Tawala za Mikoa

na Serikali za Mitaa
(OR - TAMISEMI) imetangaza
walimu waliobahatika kupata
ajira katika utumishi wa Umma
na kupangiwa kufundisha katika
Shule za Msingi na Sekondari
kwenye Mamlaka za Serikali za
Mitaa mbalimbali hapa nchini.
Waziri Bashungwa alieleza
kuwa kwa upande wa kada ya
ualimu, waombaji  wenye
sifa waliokidhi vigezo na
kupangiwa vituo vya kazi ni
9,800 ambapo jumla ya walimu
5,000 wamepangwa shule za
msingi na walimu 4,800 shule za
Sekondari, wakiwemo walimu
wenye ulemavu wa shule za
msingi na sekondari 261.
Tunasema kuwa kundi hili la

Mwenyekiti
Paulina Nkwama

Wajumbe

Richard Odongo
Revocatus Misonge
Mectildis Kapinga
Lameck Mbeya

Mhariri Mkuu
Gerard Chami

Mhariri
Adili Mhina

Msanifu Kurasa
Lucas Gordon

walimu 9,800 wamepata bahati
kwa sabau idadi hii ni ndogo
sana ikilinganishwa na wale
wote waliowasilisha maombi ya
ajira katika kada hii ya ualimu.
ltakumbukwa kuwa jumla
ya waombaji kwenye kada
ya ualimu walikuwa 123, 390,
hivyo, unaweza kuona kuwa
walimu ambao hawakubahatika
kupangiwa vituo vya kazi ni
113,590.

Tunawapongeza na
kuwakaribisha katika utumishi
wa umma walimu wapya

waliopangiwa vituo vya kazi.
Hata hivyo, ni muhimu kwa kila
aliyepata fursa hii kutambua
kwamba utumishi wa walimu
una miiko na maadili yake, hivyo
ili kila mmoja kulinda ajira yake,
kuzingatia miiko na maadili
ya kazi ni jambo lisiloepukika.
Vilevile, tukumbuke kuwa kuna

kundi kubwa la watu wenye
sifa ambao wanatamani kupata
nafasi hizo, hivyo yule ambaye
hatazingatia taratibu za ajira
yake kikamilifu ni rahisi sana
kupoteza bahati hiyo aliyoipata.

Tunapokwenda kwenye
vituo vyetu vipya vya kazi
tuzingatie kuwa wajibu wetu
mkubwa ni kumlea mwanafunzi
kiroho, kimwili na kiakili.
Serikali na jamii kwa ujumla
haitarajii kusikia vitendo vya
ukiukwaji wa maadali ya ualimu
ikiwemu kuwa na uhusiano
wa kimapenzi na wanafunzi,
kuadhibu wanafunzi kinyume
na utaratibu, kutofundisha
darasani, kuchelewa kazini,
utoro, kutotii viongozi, kufanya
vitendo vinavyodhalilisha
utumishi wa umma na matendo
mengine ambayo ni kinyume na
sheria.
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WALIMU 9,800 WAPANGIWA VITUO VYA KAZI

Na Mwandishi Wetu -Dodoma.

aziriwa Nchi Ofisi

ya Rais Tawala

za Mikoa na

Serikali za Mitaa

(OR-TAMISEMI),
Innocent Bashungwa amesema
jumla waombaji wa ajira 9,800 wa
Kada ya ualimu wamepangiwa
vituo vya kazi kufuatia kibali
cha ajira kwa kada za elimu na
afya kilichotolewa na Rais Samia
Suluhu Hassan mwezi Apirili,
2022.

Waziri Bashungwa
kauli hiyo hivi
Dodoma alipokutana na
waadishi wa habari kutoa taarifa
ya kukamilika kwa zoezi Ia
kushughulikia ajira hizo pamoja
na kutoa maelekezo mbalimbali
kwa waajiri na waajiriwa wapya.

Alianza kwa kueleza kuwa
baada ya kupata kibali cha ajira,
ofisi yake ilitoa tangazo kwa

("

KUHUSU AJIRA MPYA ZA UALIMU

WAOMBAIJI WA KADA
ZA UALIMU

ametoa

OFISI YA RAIS
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Walirnu werye ulemavu 261 wa shule za Msingi
na Sekondari walicajilvwa ni séwa na asilimia 266
w0 Wl wetie walloafifwo wakhvemes woanawake
B4 na wanaumae 177, Nopenda lelewehke pla kuwa,
kwa walimu wa sekondari tumetoa ajira za walimu
wra sayansd kwa asilimia 76 ya nafasi £,800
tulizopewa.

&

INNOCENT L. BASHUNGWA,

Waziri wa Nchi Ofisi ya
Rais-TAMISEMI

wahitimu wa Ualimu na Kada za
Afya, kuwasilisha maombi ya kazi
kupitia mfumo wa kielektroniki
wa kupokea na kuchakata
maombi ya ajira, zoezi ambalo
lilifanyika kuanzia Aprili 20 hadi
Mei 8, 2022.

“Jumla ya maombi 165,948
yakiwemo ya wanawake
70,780 na wanaume 95,168
yaliyopokelewa kwenye mfumo,
ambapo maombi ya kada za
afya yalikuwa 42,558, na kada
ya Ualimu yalikuwa 123, 390/
alisema Waziri Bashungwa.

Alieleza kuwa katika
kufanikisha zoezi hilo ofisi
yake iliunda timu maalum

iliyowahusisha wataalamu kutoa
Ofisi ya Rais lkulu, Ofisi ya Rais,
Menejimenti ya Utumishi wa
Umma na Utawala Bora, Ofisi ya
Rais - TAMISEMI, Ofisi ya Waziri
Mkuu, Kazi, Vijana, Ajira na Watu
wenye Ulemavu, Wizara ya Elimu,
Sayansi na Teknolojia, Tume ya

Vyuo Vikuu Tanzania (TCU),
Baraza la Mitihani la Tanzania
(NECTA), Baraza la Taifa la Elimu
ya Ufundi na Ufundi Stadi
(NACTVET), Sekretarieti ya Ajira,
Taasisi ya Kuzuia na Kupambana
na Rushwa (TAKUKURU) na
Mabaraza ya Kitaalamu katika
Sekta ya Afya.

“Timu hiyo ilipewa vigezo
vilivyoandaliwa kama mwongozo
wa kutoa ajira kwa waombaji,
kwa lengo la kuhakikisha uwepo
wa haki na uwazi katika zoezi
hilo. Kila kigezo kilichowekwa
kilizingatia masuala ya jinsia ili
kuhakikisha ajira hizi zinatolewa
zinagusa waombaji wa pande
zote,” alisema Bashungwa.

Akizungumzia matokeo vya
kazi hiyo kwa upande wa kada
za ualimu, alisema waombaji
wenye sifa waliokidhi vigezo na
kupangiwa vituo vya kazi ni 9,800
ambapo jumla ya walimu 5,000
wamepangwa Shule za Msingi na

TAARIFA KWA UMMA

KUHUSU AJIRA MPYA ZA UALIMU

WAOMBAII WA KADA
ZA UALIMU
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WALIMU 9,800 WAPANGIWA VITUO VYA KAZI

walimu 4,800 Shule za Sekondari
pamoja na walimu 261 wenye
ulemavu waliopangiwa shule za
msingi na sekondari.

“Katika hao walimu 5000
walipangiwa shule za msingi,
wanawake ni 2,353 sawa na
asilimia 47.06 na wanaume ni
2,647 sawa na asilimia 52.94.
Kwa upande wa walimu 4800 wa
shule za sekondari, wanawake
ni 1,289 sawa na asilimia 26.85
na wanaume ni 3,511 sawa na
asilimia 73.15. Walimu wenye
ulemavu 261 wa shule za Msingi
na Sekondari walioajiriwa ni sawa
na asilimia 2.66 ya walimu wote
walioajiriwa ambapo wanawake
ni 84 nawanaume ni 177, alisema
Waziri Bashungwa.

Kwa upande wa kada za

(2
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Afya, Waziri Bashungwa alisema
waombaji  waliokidhi  vigezo
na kupangiwa vituo vya kazi
ni 6,876 ambapo katika idadi
hiyo wanawake ni 3,217 sawa
na asilimia 46.8 na wanaume
ni 3,659 sawa na asilimia 53.2
wakiwemo wenye ulemavu 42
sawa na asilimia 0.61.

Katika hatua nyingine, Waziri
bashungwa alitoa maelekezo kwa
wajiriwa wapya pamoja na waajiri
ambapo alisema waajiriwa wapya
wote wahakikishe wanaripoti kwa
wakurugenzi wa halmashauri
walizopangiwa na kila mmoja
awe na Kitambulisho cha Taifa
au namba ya utambulisho ya
NIDA, cheti halisi cha kuzaliwa na
vyeti halisi vyote vya Taaluma na
Utaalamu wa Kazi ili vihakikiwe

KUHUSU AJIRA MPYA ZA UALIMU

WAOMBAJI WA KADA
ZA UALIMU

Kada za Ualimu, Waombaji wenye sifa walickidhi

vigezo na kupangiwa vituo vya kazi ni 9,800

ambapa jumila ya walimu 5,000 wamepangwa

shule za Msingi na walimu 4,800 Shule za

sakondarl.wakiwemo walimu wenye ulemavu

wa shule za Msingi na Sekendari 261,

Kati ya walimu 5.000 wa shule za Msingl wanawake
ni 2,353 sawa na azilimia 47.06 na wanaume ni 2,647
sawa na asilimia 52.94. Kwa upande wa walimu 4,800
wa Shule za sekondari wanawake ni 1,289 sawa na
asilimia 26.85 na wanaume ni 3,51 sawa na asilimia

Rais-TAMISEMI

INNOCENT L. BASHUNGWA
Waziri wa Nchi Ofisi ya

@0 Tume ya Utumishi wa Walimu

www.lsc.go.tz

na mwajiri kabla ya kupewa
barua ya ajira.

“Waajiri wahakikishe
wanapokea vyeti na kuviwasilisha
baraza la mitihani kwa ajili ya
uhakiki. Wizara ipewe taarifa mara
moja kwa wale watakaokutwa na
vyeti ambavyo ni vya kugushi
ili  hatua kali zichukuliwe.
Waajiri  wahakikishe watumishi
wapya waliopangwa kwenye
halmashauri, wanapewa barua
za ajira, na kuripoti kwenye
vituo walivyopangiwa tu, na
si vinginevyo,” alisema Waziri
Bashungwa.

Waziri huyo alionya waajiriwa
wenye tabia ya kuchukua posho
ya kujikimu na kutokomea kusiko
julikana na kusema kuwa hatua
kali zitachukuliwa kwa yeyote
atakayefanyajambolanamnahiyo
huku akisisitiza kuwa waajiriwa
wapya ambao hawataripoti
katika vituo walivyopangiwa
katika kipindi cha siku 14, kuanzia
tarehe 26 Juni, 2022 watakuwa
wamepoteza nafasi zao ambazo
zitajazwa na waombaji wengine
wenye sifa waliopo kwenye
Kanzidata ya ofisi yake.

Pia alitoa maelelekezo kwa
Wakurugenzi wa  Mamlaka
za Serikali za Mitaa ambazo
Waajiriwa wapya wamepangwa
kuhakikisha wanawapokea na
kuwawezesha kwa kuzingatia
Sheria, Kanuni, Taratibu na
Miongozo ya Utumishi wa
Umma, na kuwasilisha kwake
taarifa ya zoezi hilo kupitia
mfumo wa kielektroniki (ajira.
tamisemi.go.tz), kila mtumishi
anapopokelewa na kukamilisha
taratibu za ajira.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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RAIS SAMIA AENDELEA KUIMARISHA SEKTA YA
ELIMU, AFUTA ADA KIDATO CHA TANO NA SITA

Na MwandishiWetu-Dodoma.

ais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania,
Samia Shuluhu Hassan
ameendeleza jitihada
zake za kuboresha sekta
ya elimu nchini na kuhakikisha
kuwa kila mwanafuzi mwenye sifa
za kupata elimu anatimiza ndoto
zake bila kipingamizi chochote.
Safari hii jitihada za Rais Samia
zimeonekana tena kwa kuamua
kufutwa ada kwa wanafunzi
wa kidato cha tano na sita ili
kuwapunguzia gharama wazazi
na walezi na kusaidia wanafunzi
wengi hasa wale ambao familia
zao zina kipato kidogo, kupata
fursa ya kusoma bila vikwazo.
Habari njema hizo zilitolewa
hivikaribuninaWaziriwa Fedhana
Mipango, Dk Mwigulu Nchemba

JANGHIURL TR HI_II_INI]!-NI]'ﬂi.
i TANZAMIA
BAJET] ¥A SERIK ALl
IOTIAY

Waziri wa Fedha na Mipango,
Mhe. Dkt. Muwigulu Lameck
Nchemba (Mb) akionesha Mkoba
wa Bajeti Kuu ya Serikali kwa
mwaka 2022/23 alz'powasili katika

hivt karibuna.

Rais wa Famhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan.

akiwasilisha makadirio ya mapato
na matumizi ya bajeti ya Serikali
ya mwaka 2022/2023 ambapo
alisema wanafunzi wa kidato cha
tano ni takribani 90,825 na kidato
cha sita ni 56,880 na mahitaji ya
fedha ni Sh10 3 bilioni.

“Mheshimiwa Spika, kwa sasa
wanafunzi wa kidato cha tano
ni takriban 90,825 na kidato
cha sita ni 56,880. Mahitaji ya
fedha ni shilingi 10,339,350,000.
Ili  kuwapunguzia  gharama
watoto hao kama Mheshimiwa
Rais alivyoielekeza ~ Wizara,
napendekeza kufuta ADA kwa
wanafunzi wa kidato cha tano na
sita. Kwa hatua hiyo, Elimu bila
Ada ni kuanzia shule za msingi
mpaka kidato cha sita. Serikali
itajipanga kuangalia namna ya
kusaidia vyuo vya kati kadiri hali
ya uchumi itakavyotengemaa,’
alisema Waziri huyo.

Nao wabunge walionekana
kupokea mapendekezo
hayo na  kuyakubali  kwa

kile  kinachoonekana  kuwa
utekelezwaji wa zoezi hilo
unakwenda kuwapunguzia
wananchi mzigo wa gharama
na hivyo kuendelea kuboresha
maisha yao.

Waziri wa Fedhana Mipango, Mhe.
Dkt. Muwigulu Lameck Nchemba
(Mb) akiwasilisha Makadirio ya
Mapato na Marumizi ya Serikali
kwa mwaka 2022/23 bungeni,

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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KUTOZINGATIWA KWA MAADILI YA KAZI
YA UALIMU KUNAPUNGUZA TIJA YA
UTOAJI WA ELIMU BORA NCHINI: NKWAMA

Kartibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC), Mwl. Paulina Nkwama.

Na Mwandishi Wetu - Tabora.

aadili ya kazi ya
Ualimu ni Utaratibu
au Mwongozo
uliokubalika
kuhusu Mwenendo,
Tabia na Imani ya mtu afanyaye
kazi ya kufundisha watoto/
wanafunzi, kuangalia afya na
ukuaji wao kitabia na kimaadili
wawapo shuleni na hata nje ya
shule. Miiko ya Ualimu ni mambo
ambayo  Mwalimu  hatakiwi
kuyafanya kwa mujibu wa Sheria,
Kanuni, Taratibu na Miongozo
inayotolewa na Serikali.

Kazi ya wualimu inapaswa
kutekelezwa kwa kuzingatia
miiko na maadili yake ili

iendelee kuandaa rasilimaliwatu
wenye ujuzi, maarifa, weledi,
wachapakazi na wazalendo kwa
nchi.  Wataalam wa fani zote
hupita kwenye mikono ya Walimu.
Hivyo walimu wenye maadili na
wanaozingatia miiko husababisha
matokeo chanya kwa wanafunzi
na hatimaye kujenga Taifa lenye
amani, utulivu, watu waadilifu na
maendeleo.

Kutozingatiwa kwa Maadili ya
kazi ya Ualimu kumesababisha
walimu kutenda makosa
mbalimbali ambayo hupunguza
tija ya utoaji elimu bora nchini.
Katika Kipindi cha kuanzia mwaka
2016/17 hadi 2020/21 jumla
ya makosa 10,835 yayojitokeza
kutendwa mara kwa mara na
walimu ambapo asilimia 68 ya
walimu waliotenda makosa hayo
walipewa adhabu ya kufukuzwa
kazi.

Miongoni mwa makosa
yaliyoonekana kutendwa mara
kwa mara na idadi yake ambayo
imewekwa kwenye mabano ni;
utoro (6,709), kukiuka maadili ya
kazi ya ualimu (1,500), kughushi
(1,353), mahusiano ya kimapenzi
na wanafuzi (554), ulevi (230),
ukaidi na kutotii (395) na uzembe
kazini (94).

Hayo yamebainishwa na Katibu
wa Tume ya Utumishi wa Walimu
(TSC), Paulina Nkwama wakati
akitoa wasilisho la mada juu ya
masuala ya Utumishi wa Walimu
katika Mkutano wa Maafisa Elimu
wa Mikoa uliofanyika mjini Tabora
hivi karibuni.

Nkwama amesema ili
kukabiliana na changamoto
za walimu kukiuka maadili ya
taalauma yao TSC imejipanga
kutoa mafunzo kwa walimu
hususani wanapoanza utumishi
wao ili waelewe kwa undani
kuhusiana na maadili ya kazi hiyo
na kuweza kujiepusha na vitendo
vinavyoweza kuwaingiza katika
kutenda makosa.

Nkwama aliongeza kuwa
TSC inaona kuna haja kwa
walimu kupatiwa ushauri nasaha
na unasihi kwa kuwa baadhi
yao  wanajikuta  wameingia
kwenye makosa ya kinidhamu
kutokana msongo wa mawazo

unaosababisha mwalimu
kushindwa kufanya maamuzi
sahihi.

Katibu aliendelea kueleza kuwa
moja ya mambo yanayosaidia
walimu kufanya kazi kwa bidii
na kuzingatia miiko na maadili
ya kazi ni kupatiwa motisha
jambo ambalo Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania, Mhe.
Samia Suluhu Hassan amelipatia
kipaumbele kwa kuwapandisha
madaraja pamoja na kuridhia
nyongeza ya mishahara kwa
watumishi wa umma.

Pamoja na njia hizo, kiongozi
Nkwama alisema kuwa njia
nyingineya kumalizachangamoto
yawalimu kukikuka maadiliya kazi
yao ni TSC kuendelea kuchukua
hatua za kinidhamu na kutoa
adhabu kwa walimu watovu wa
nidhamu ili iwe fundisho kwao,
walimu wenzao na jamii kwa
ujumla.

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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Picha ya marehemuYohana Peter Mpande wakati wa
uhai wake.

Picha ya marehemuYohana Peter Mpande wakati wa
uhai wake.

Watumishi wa TSC wakiwa wamebeba jeneza lenye

mwili wa marehemu Yohana Peter Mpande wakati

wa hafla ya kuaga wmwili marehemu Mpande

iliyofanyika nyumbani kwa marehemu huyo Thumwa
giyini Dodoma Funi 24, 2022.

Jeneza lenye mwili wa Marehemu Yohana Peter

Mpande likungizwa nyumbani kwa marehemu huyo

kuaga mwili marehemu Mpande iliyofanyika JFuni
24,2022

Muwenyekiti wa TSC, Prof. Lazaro Komba akitoa
salamu za rambirambi wakati wa haflaya kuaga mwili
wa Marehemu Yohana Peter Mpande iliyofanyika

Dodoma Juni 24, 2022.
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Kanbu wa TSC, Paulina Nkwama akitoa salamu Mrumishi wa TSC, Charles Novat akisoma wasifu

za rambirambi wakati wa hafla ya kuaga mwili wa Marehemu Yohana Peter Mpande wakati wa
wa Marehemu Yohana Peter Mpande iliyofanyika hafla ya kuaga mwili wa marehemu huyo iliyofanyika

Muwakilishi kutoka Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Muwakilishi wa familia ya marehemu Yohana Peter
Serikali za Mitaa akitoa salamu za rambirambi wakati Mpande akitoa shukrani wakati wa hafla ya
wa hafla ya kuaga mwili wa Marehemu Yohana Peter kuaga mwili wa Marehemu Yohana Peter Mpande
Mbpande iliyofanyika nyumbani kwa marehemu eneo la iliyofanyitka nyumbani kwa marehemu eneo la
Thumwa jipini Dodoma Juni 24, 2022. Thumwa jyint Dodoma Funi 24, 2022.

Muwakilishi  kutoka
thyokuwa Ofist  ya
Rais Tume ya Mipango
ambapo  marehemu
Yohana Peter Mpande
aliwahi kufanya kazi
akitoa salamu  za
rambirambi  wakati
wa hafla ya kuaga
mwili wa marehemu
tlyofanyika nyumbani
kwa marehemu eneo la

Funi 24, 2022.
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BURIANI YOHANA PETER MPANDE

Waombolezayi waliohudhuria msiba wa marehemuYohana Peter Mpande.
Msiba huo ulifanyika nyumbani kwa marehemu Mpande eneo la Thumwa

Na Mwandishi wetu - Dodoma

imanzi na vilio
vimetanda Tume ya
Utumishi wa Walimu

(TSC) kufuatia kifo cha

Mtumishi wa TSC Makao
Makuu, Bw. Yohana Peter Mpande
ambaye alikuwa Afisa Ukaguzi
Mwandamizi aliyefariki dunia
tarehe 22/06/2022 katika Hospitali
ya Rufaa ya Mkoa wa Dodoma

alipokuwa akipatiwa matibabu.

Akitoa Salamu za pole wakati
wa kuaga mwili wa Marehemu,
Mwenyekiti wa TSC, Prof. Willy
Komba alieleza kuwa alipokea
taarifa za kifo cha mtumishi
huyo kwa mstuko mkubwa huku
akieleza namna mtumishi huyo
alivyomfahamu wakati wa uhai
wake.

“Taarifa za kifo cha ndugu yetu

zilinistua sana, binafsi nilikuwa
namfamu  vizuri marehemu,
alikuwa mpole, mcheshi na
mchapakazi hodari. Sikuwahi
kujua kuwa marehemu alikuwa
anapambana na maradhi
kwa muda mrefu, kila wakati
tulipokutana alikuwa mwenye
tabasamu, = mkakamavu na
hakujionesha kama alikuwa na
tatizo la kumfanya ashindwe
kutekeleza majukumu yake.”

“Najua sote tuna majonzi sana
kwa kumpoteza ndugu yetu huyu
lakini  tunachoweza kujifunza
hapa ni kwamba kila mmoja
wetu ajitahidi kutenda mema
kwa kuwa hakuna anayejua zamu
yake ya kuondoka hapa duniani
ni lini. Tufanye kazi tulizopewa
kwa bidii, weledi na maarifa huku
tukidumisha umoja, upendo na
ushirikiano kwa kuwa kila mmoja
ataondoka kwa wakati waki na
kifo hakitoi taarifa,” alisema Prof.
Komba.

Kwa upande wake Katibu wa
TSC, Paulina Nkwama alisema
kuwa Marehemu Mpande alikuwa
anasumbuliwa na ugonjwa wa

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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BURIANI YOHANA PETER MPANDE

Waombolezaji waliohudhuria msiba wa marehemu
Yohana Peter Mpande. Msiba huo ulifanyika
nyumbani kwa marehemu Mpande eneo la Thumwa

Shinikizo la Damu kwa muda
mrefu na alikuwa akipatiwa
matibabu katika hospitali
mbalimbali ikiwemo hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Dodoma.

Alifafanua kuwa kutokana
na tatizo hilo kuendelea
kumsumbua, ofisi yake ilianza
taratibu za kumsaidia mtumishi
huyo ili aweze kupata uhamisho
wa kwenda katika eneo ambalo
lingekuwa rafiki zaidi kulingana
na afya yake.

“Wakatitukiendeleanataratibu
za kushughulikia uhamisho wake,
tarehe 17 Juni, 2022 akiwa anatoka
kazini, marehemu alijisikia vibaya
na kukimbizwa katika zahanati ya
Makole kwa matibabu. Hali yake
iliendelea kuwa mbaya na hivyo
akapewa rufaa kwenda Hospitali
ya rufaa ya Mkoa wa Dodoma kwa
matibabu zaidi ambapo alipatiwa
matibabu chini ya uangaizi
maalum kwa muda wa siku tano
hadi umauti ulipomfika tarehe
22 Juni, 2022 saa 4:50 asubuhi/
alisema Nkwama.

Katibu huyo alieleza kuwa,

Marehemu Mpande alikuwa
mfanyakazi mzuri ambaye licha

ya changamoto za ugonjwa
alizokuwa nazo, aliendelea
kutekeleza  majukumu  yake
ya ukaguzi kwa bidii, weledi

na uzalendo na kuifanya TSC
kuendelea kuwa na matumizi
mazuri ya rasilimali za Serikali.
“Mwaka 2018 Mpande
alipohamia TSC alikuwa mtumishi

Muwenyekiti wa TSC, Prof. Willy Komba akitoa
heshima za mwisho kwa mwili wa MarehemuYohana
Peter Mpande Funi 24, 2022 jijini Dodoma.

pekee katika Kitengo cha Ukaguzi
wa Ndani na kwa zaidi ya mwaka
mmoja alifanya kazi akiwa peke
yake kwenye Kitengo. Kwa kweli
amekuwa akitoa ushauri chanya
kwa Taasisi na kuisaidia Tume
kuendelea kupiga hatua zaidi

katika kutekeleza majukumu
yake,” alisema.
Alimalizia kwa kusema,

“tunatoa pole sana kwa ndugu

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC)
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Jeneza lenye Muwili wa marehemu Yohana Peter

Mpande likiwa ndani ya kaburi wakati wa mazishi

va marehemu Mpande yaliyofanyika Juni 25, 2022
Mbarali mkoani Mbeya.

jamaana marafki wa familia ya
Mpendwa wetu, Yohana Mpande.
Tunatoa shukrani zetu za dhati
kwa Madaktari na Wauguzi wa
Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa
Dodoma kwa jitihada walizofanya
ili kuokoa maisha ya mpendwa
wetu. Pia tunawashukuru ndugu,
jamaa, marafiki na majirani wa
marehemu kwa ushirikiano wao
tangu kipindi cha kuugua hata
sasa tunapoelekea kumpumzisha
mpendwa wetu.”

Kwa mujibu wa wasifu wa
marehemu, Bw. Yohana Peter
MpandeaIizaIiwatarehe5/3/1969
Mbarali mkoani Mbeya akiwa
mototo wa nne katika familia
ya Marehemu Mwalimu Peter
Mpande na Bi. Anna Mlawa.

Marehemu Mpande alipata
elimu yake ya msingi katika shule
ya Msingi lIsitu iliyopo Chimala
Mbeya mwaka 1979 na kuhitimu
mwaka 1985 na mwaka 1986
alijiunga na elimu ya sekondari

katika Shule ya Sekondari lyunga
Mbeya ambapo alihitimu kidato
channe mwaka 1989 huku akipata
elimu ya kidato cha Tano na Sita
mwaka 1990 hadi 1992 katika
shule ya Sekondari Tosamaganga
iliyopo mkoani Iringa.

Mwaka 1993  Marehemu
alihitimu mafunzo ya Askari
Magereza katika Chuo cha

Magereza Kiwia kilichopo mkoani
Mbeya na mwaka 1997 hadi
1998 alijiunga na Chuo Kikuu cha
Dar es Salaam na kutunukiwa
Astashahada ya Sheria kabla ya
kujiunga na Chuo cha Uhasibu
(TIA) kilichopo Kurasini jijini Dar
es Salaam mwaka 2001 ambapo
alitunukiwa Stashahada ya Juu
ya Uhasibu na mwaka 2010 hadi
2012 alijiunga na Chuo Kikuu cha
Coventry cha nchini Uingereza na
kutunukiwa Shahada ya Uzamili
ya Usimamizi wa Fedha na
Uwekezaji.

Marehemu Mpande aliajiriwa
na Wizara ya Mambo ya Ndani

Baadhi ya ndugu, jamaa na marafiki wa marehemu
Yohana Peter Mpande wakipiga pichaya kumbukumbu
kwenye kaburi la marehemu Mpande mara baada ya
kumahzika kwa shughuli za mazishi zilizofanyika
Mbarali mkoani Mbeya, Juni 25, 2022.

kama Askari Magereza amapo
alipangiwa kufanya kazi katika
gereza la Maweni mkoani Tanga
kuanzia mwaka 1994 hadi
mwaka 2004, mwaka 2005 hadi
2009 aliajiriwa na Kampuni ya
Kilicafe Mbeya katika nafasi ya
Uhasibu, mwaka 2009 aliajiriwa
na iliyokuwa Ofisi ya Rais, Tume ya
Taifa ya Mipango akiwa Mkaguzi
wa Ndaninamwaka2018alijiunga
na Ofisi ya Rais Tume ya Utumishi
wa Walimu ambapo aliendelea
kufanya kazi akiwa Afisa Ukaguzi
wa Ndani Mwandamizi hadi
umauti ulipomkuta.

Baada ya kumalizika shughuli
za kuaga mwili wa marehemu
Mkoani Mbeya kwa ajili ya mazishi
ilianza ambapo Juni 25, 2022
mazishi ya marehemu Yohana
Peter Mpande yalifanyika huko
Mbarali Mbeya.
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(Jongozi wa Tume Ya Jtumishi wa Walimu (TSC), unasikitika Kutoa taarifa Ya Kifo
Cha Mtumishi mwenzetu,

Ndsg. Yohaha Peter Mpande - Afisa (Jkaguzi wa Ndani wa Hesabu za Serikali

Kilichotokea Asubuhi ya Siku Ya Jumatanho Juni 22, 2022 Katika Hospitali Ya Rufaa Ya
Mkoa wa Dodoma akipatiwa matibabu ha kuzikwa Siku Ya Jumamosi Juhi 25, 2022
Wilayani Mbarali, Mkoahi Mbeya.

“Bwana alitoa na Bwana ametwaa, Jina lake lihimidiwe na Apumnzike kwa
Amani, AMINA.”

JARIDA LA TUME YA UTUMISHI WA WALIMU TANZANIA (TSC) JULAI 2022
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Tunakutakia Kheri katika
Maadhimisho ya siku ya

MTOTO WA AFRIKA

Katibu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC)
Mwil. Paulina M. Nkwama, ndc anawatakia
Maadhimisho mema ya siku ya Mtoto wa

AFRIKA

Tuimarishe ulinzi wa Mtoto, Tokomeza Ukatili dhidi yake. Jiandae Kuhesabiwa”



Vit HABARI

MWALUSAMBA ATETEA NAFASI YA
UENYEKITI, UCHAGUZI MKUU WA SHIMIWI

Muwenyekiti wa Shirikisho la Michezo ya Wizara na
Idara za Serikali (SHIMIWI), Daniel Mwalusamba
akila kiapo baada ya kuchaguliwa tena na Wajumbe
wa Mkutano Mkuu wa shirikisho hilo kwa kura 70 kati
va 100 uliofanyika leo kwenye ukumbi wa mikutano
wa hoteli ya Mount Uluguru, mkoani Morogoro.

Na. Mwandishi Wetu -
Morogoro.
AJUMBE 70
kati ya 100 wa
mkutano mkuu

wa uchaguzi
wamemchagua
Daniel  Mwalusamba  kuwa
Mwenyekiti wa Shirikisho la

Michezo ya Wizara na Idara za
Serikali (SHIMIWI), katika uchaguzi
uliofanyika leo kwenye ukumbi
wa mikutano wa Hoteli ya Mount
Uluguru, mkoa wa Morogoro.
Msimamizi wa uchaguzi huo
uliosimamiwa  kwa  umahiri
mkubwa na Baraza la Michezo
la Taifa (BMT), Leonard Thadeo
alisema nafasi hiyo iliwaniwa na
wanamichezo wawili, ambapo
Eliud Mwaiteleke alipata kura
30; huku nafasi ya Makamu

Msimamizi wa uchaguzi mkuu wa Shirikisho
la Michezo ya Wizara na Idara za Serikali
(SHIMIWI), Leonard Thadeo (aliyenyoosha kidole)
wakati akizungumza na wajumbe waliokasimiwa
madaraka na Baraza la Michezo la Taifa (BMT)
kustmamia uchaguzi huo wakiwa wanazungumsza
mambo mbalimbali baada ya zoezi hilo kukamilika
kwenye ukumbi wa mikutano wa Hoteli ya Mounti
Uluguru, mkoani Morogoro.
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Mmoja wa wajumbe wa uchaguzi mkuu wa Shirikisho la Michezo ya
Wizara na Idara za Seritkali (SHIMIWI), Mohamed Ally (wapili
kulia) akisimamia zoezi la kuhesabu kura za wagombea wa nafasi ya
ujumbe wa kamati ya utendaji katika uchaguzi uliofanyika leo kwenye
ukumbi wa Hoteli ya Mount Uluguru, mkoani Morogoro.
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MWALUSAMBA ATETEA NAFASI YA
UENYEKITI, UCHAGUZI MKUU WA SHIMIWI

Mwenyekiti  ikichukuliwa na
Alquine Masubo aliyepata kura 64
na kuwashinda Kaundime Kizaba
mwenye kura 18 na Chilemba
Chikawe kura16.

Thadeo alisema Alex Temba
amechaguliwa kwa kura 80 kuwa
Katibu Mkuu na kumshinda
Mussa James mwenye kura 20;
na Katibu Msaidizi alichaguliwa
Mariam Kihange aliyepata kura
56 na kuwashinda Mfaume
Mfaume (21), Andrew Sekimweri
(14) na Mwinjuma Bwanga (7); na
huku Rose Makange aliyekuwa
hana mshindani ameshinda kwa
kishindo nafasi ya Uweka Hazina
Mkuu kwa kuzoa kura zote 100.

Wajumbe wawili wa Viti
Maalum wanawake wameshinda
Itika Mwankenja kwa kura 81
na Bahati Mollel kwa kura 68,
huku Assumpta Mwilanga

alishindwa kwa kupata kura 37;

Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Uchaguzi wa

Shirikisho la Michezo ya Wizara na Idara za

Serikali (SHIMIWI), wakifurahia jambo wakati

wa mchakato wa upigayi kura uliofanyika leo kwenye

ukumbi wa mikutano wa hoteli ya Mount Uluguru,,
mkoani Morogoro.

na wajumbe watano wa Kamati
ya Utendaji walioshinda ni
Tumsifu Mwasamale (91), William
Moye (89), Apolinary Kayungi
(85), Damian Manembe (83) na
Mashaka Mwamage (74), huku
Fidelis Choka (57) alishindwa.
Hatahivyo, Thadeo amesema

wanamicbezo 21 ndio
waliojitokeza  kuwania  nafasi
mbalimbali, huku wapiga
kura walikuwa 100, ambapo

amewashukuru wagombea wote
kwa kushiriki vyema hatua zote
ikiwemo ya awali ya usaili na
baadaye uchaguzi bila ya kuwa
na matatizo, hali kadhalika kwa
wapiga kura nao kufuata taratibu
na kanuni zilizokuwa zimewekwa
na BMT na kufanikisha uchaguzi
huo salama.

“Wanamichezo wameitikia
wito na kujitokeza kuwania nafasi
mbalimbali tangu ilivyotangazwa

hata kwenye usaili walioweza
kufika ni 16 baada ya watano
kushindwa kufika na ndio
waliochujwa, na kimsingi
uchaguzi ulikwenda vizuri sana
maana  tulipata  ushirikiano
mkubwa kutoka kwa wenzetu na
pia hatujapata malalamiko kutoka
kwa wagombea walioshindwa,’

amesema Thadeo.

Naye Mwalusamba
aliwashukuru  wajumbe  kwa
kumchagua tena katika

nafasi ya Uenyekiti kwa kuwa
wameonesha imani kubwa katika
utendaji wake wa kazi na kumpa
dhamana ya miaka minne tena
ya kuongoza, ambapo ameahidi
kwa kushirikiana na viongozi
wenzake wa kamati ya utendaji
watahakikisha wanatekeleza

maazimio yote waliyojiwekea
kwenye mkutano mkuu.

Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Uchaguzi wa
Shirikisho la Michezo yaWizara na Idara za Serikali
(SHIMIWID), wakifuatiia kwa makini masuala
valiyokuwa yakielezwa na msimamizi wa uchaguzi
huo, Leonard Thadei (hayupo pichani) kwenye ukumbi
wa mikutano wa hoteli ya Mount Uluguru,, mkoani

Morogoro.
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" MAADHIMISHO YA WIKI YA UTUMISHI
WA UMMA 16 - 23 JUNI 2022

KAULI MBIU

“Nafasi ya Mapinduzi ya nne ya
Viwanda katika masuala mapya
yanayojitokeza kuhusu utoaji wa huduma
na urejeshaji wakati na baada ya
janga la Corona”
Karibu tukuhudumie

Mhe. Samia Suluhu Hassan
Hoin w arnfei ya Muungano wa Tanzana

o3¢ TUME YA UTUMISHI
. 2 WA WALIMU (TSC)

A ey

f:)‘ OFISI YA RAIS

Wiki
ya Utumishi wa

UMMA

“Katika Kuadhimisha wiki hii ya
Utumishi wa Umma napenda
kuwakumbusha Walimu wote

kuendelea kufanya kazi zao kwa

bidii, uadilifu na kwa kufuata kanuni
na taratibu za Utumishi wa Umma’.

Mwl.Paulina M. Nkwama, ndc
Katibu, Ofisi ya Rais - TSC

Kauli Mbiu

"Uhusiano kati ya uwezeshaji wa vijana
na usimamizi wa masuala ya uhamiaji:
Kujenga utamaduni wa usimamizi Utawala
& www.tsc.go.tz Bora, matumizi ya TEHAMA na ubunifu

katika utoaji wa Huduma Jumuishi.”

@ Tume ya Utumishi wa Walimu




SAUTI

TSC YANUFAIKA KUSHIRIKI MKUTANO WA
WATAYARISHAJI WA VIPINDI VYA ELIMU
KWA UMMA KUPITIA REDIO NA RUNINGA

Na Mwandishi Wetu - Iringa.

ume ya  Utumishi

wa Walimu (TSC)

imeshiriki mkutano wa

106 wa watayarishaji

wa vipindi vya Elimu
kwa Umma kupitia redio na
runinga ambao uliandaliwa na
Shirika la Utangazaji Tanzania -
TBC na kufanyika kwa siku tano,
tarehe 06 - 10 Juni, 2022 mijini
Iringa.

Mkutano huo uliwashirikisha
Maafisa Habari, Mawasiliano,
Itifaki na Uhusiano wa Wizara,
Mikoa, Idara zinazojitegemea,
Wakala za Serikali, Majiji, Miji na
Halmashauri za Wilaya pamoja
na wadau wengine kutoka Sekta
binafsi.

Lengo lamkutano huo lilikuwa
ni kutoa fursa kwa wadau wa
habari  kubadilishana uzoefu
na kujadili mbinu mbalimbali
za kutoa habari  kupitia
vipindi vya redio na runinga
kuhusu kazi zinazofanywa na
taasisi zao ili kuelimisha na
kuhamasisha wananchi juu ya
hatua mbalimbali za maendeleo
zinazofanyika.

TSC iliwakilishwa na Maafisa
wawili kutoka Kitengo cha
Mawasiliano ya Serikali ambao
ni ndugu Gerard Chami ambaye
ni Mkuu wa Kitengo hicho na
ndugu Adili Mhina ambaye ni
Afisa Habari.

Taarifa  liliyoandaliwa na
washiriki hao kutoka TSC ilieleza

66

TSC ilieleza kuwa
mkutano huo ulikuwa
na faida kubwa
kwa watumishi hao
kwani umeendelea
kuwaimarisha kiutendaji
kituambacho kitaongeza
ufanisi wa kazi na
kuisaidia TSC kupiga
hatua zaidi katika kutoa
huduma kwa walimu”.

kuwa mkutano huo ulikuwa
na faida kubwa kwa watumishi
hao kwani umeendelea
kuwaimarisha kiutendaji  kitu
ambacho kitaongeza ufanisi
wa kazi na kuisaidia TSC kupiga
hatua zaidi katika kutoa huduma
kwa walimu.

“Katika Mkutano huo tulipata
fursa ya kujikumbusha mambo
mbalimbali yanayohusu namna
bora ya kutekeleza majukumu
yetu katika nyanja mbalimbali
za mawasiliano. Kupitia mada
zilizowasilishwa tulijifunza
namna tunavyoweza kuandaa
vipindi vyenye ubora na mvuto
zaidi kwa wadau wetu,” ailisema
sehemu ya taarifa hiyo.

Taarifa hiyo ilieleza miongoni
mwa mambo wawakilishi hao
waliojifunza kuwa ni namna bora
ya kuandaa bangokitita yenye
taarifa muhimu za kuwapatia
waandishi wa habari pamoja na

namna bora ya kuandaa taarifa
inayomrahisishia mwandishi wa
habari kupata maudhui na habari
iliyokusudiwa.

Faida nyingine iliyopatikana
ni kujifunza namna ya kuandaa
mkutano wa waandishi wa habari
(pressconference) kwakuzingatia
siku na muda unaowawezesha
waandishi kuandandaa habarina
kuziwasilisha kwenye vyombo
vyao vya habari na hatimaye
ziweze kuwafikia wananchi kwa
wakati uliokusudiwa.

Washiriki hao walijifunza pia
kuongeza ubunifu na thamani
katika maudhui na muonekano
wa mitandao ya kijamii, namna
bora ya kutumia vyombo vya
habari katika kudumisha amani
ndaniya jamii naTaifa kwaujumla
na matumizi sahihi ya Lugha
ya Kiswabhili katika vyombo vya
habari.

Taarifa hiyo ilieleza faida
nyingine ziliyopatikana
kwa kushiriki mkutano huo

kuwa ni kujifunza namna ya
kuandaa Mpango Mkakati wa
Mawasiliano katika utekelezaji,
usimamizi na tathmini kwenye
miradi ya Serikali pamoja na
namna ya kuandaa makala za
redio na runinga kwa kuzingatia
muundo wa kitaalamu (wazo,
utafiti, mpango kazi, uandishi
wa muswada, kupiga picha/
kurekodi pamoja na kuhariri
makala).
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KATA YA IPAGALA YAWAPONGEZA WALIMU
WA SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI

MPkuu wa Mkoa wa Dodoma, Anthony Mtaka akiongea wakati wa hafla

va kuwapongeza Walimu wa Shule za Msingi na Sekondari za Serikali

hivi karibuni jipini Dodoma.

Na. Mwandishi Wetu - Dodoma

alimu wa Shule

za Msingi na

Sekondari za

Serikalipamojana

wanafunzi kutoka
wamepongezwa kwenye hafla
iliyoandaliwa na Diwani wa
Kata hiyo Bw. Gombo Kamuli
Doto na kuhudhuriwa na Naibu
Waziri - Wizara ya Elimu Sayansi
na Teknolojia, Omari Kipanga,
Mkuu wa Mkoa wa Dodoma,
Anthony Mtaka, Mkuu wa Wilaya
ya Dodoma Jabir Shekimweri
na Mbunge wa Dodoma Mjini,
Anthony Mavunde.

Hafla hiyo ilifanyika Juni 28,
2022 katika viwanja vya Shule ya
Msingi Mtemi Mazengo ambayo
ni moja kati ya shule tano za
Msingi za mfano nchini Tanzania.

Akielezea Shule hiyo Bw.
Gombo amesema kuwa Shule

ya Msingi Mtemi Mazengo ni
moja kati ya shule 5 za majaribio
zilizojengwa na Serikali kwa lengo
la kupima ufaulu kulinganisha
na ule wa shule binafsi ambapo
shule ina Madarasa 17, Miundo
mbinu ya umeme na maji,

maktaba, nyumba za walimu 4,
ukumbi wa mkutano, viti na meza
nzuri za kukalia waalimu pamoja
na wanafunzi.

“Ujenzi wa shule hii
umegharimu kiasi cha Shilingi
Bilioni 1ambaokatiyahizoTsh.700
milioni zilitolewa na Serikali Kuu
wakati zilizobakia zilitokana na
mapato ya ndani. Shule ya Mteni
Mazengo imehitimisha darasa
la Saba la kwanza mwaka 2021
kwa kuwa na wahitimu 84 ambao
wote walifaulu kwa viwango vya
juu,”alisema Gombo.

Aliendelea kueleza kuwa Kata
ya Ipagalaina shule Sita za Serikali
huku 4 zikiwa shule za msingi
na 2 shule za sekondari (shule
ya sekondari Makole na shule ya
sekondari Meria). Shule za Msingi
zina jumla ya wanafunzi 3190
ambao wote wamefanya vizuri
kimkoa na Kitaifa katika matokeo
ya Mitihani ya Darasa la Nne na
darasa la Saba mwaka 2021.

Baadhi ya walimu na wazazi waliohudhuria hafla ya kuwapongeza
Walimu wa Shule za Msingi na Sekondari za Serikali pamoja na
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KATA YA IPAGALA YAWAPONGEZA WALIMU
WA SHULE ZA MSINGI NA SEKONDARI

Akizungumza, Mkuu wa Wilaya
ya Dodoma, Jabir Shekimweri,
alimpongeza Diwani wa Kata
hiyo huku akiwaasa wazazi kuwa
na muda wa kuongea na watoto
wao na kuwasaidia ili kuongeza
hamasa kwa wanaafunzi kufanya
vizuri zaidi katika masomo yao.

Kiongozi huyo ameonesha
kuridhishwa na maendeleo ya
shule hiyo na kuahidi kuupeleka

Baadhi ya wanafunzi waliohudhuria hafla ya kuwapongeza Walimu wa
Shule za Msingi na Sekondari za Serikali pamoja na wanafunzi kutoka

Mwenge wa uhuru katika shule
hiyo mara utakapo tembelea
Mkoa wa Dodoma.

“Nichukue fursa hii
kuwafahamisha kuwa hiki ni deni
kwangu Mwenge utakapokuja
MNkoa wa Dodoma basi
nitahakikisha utatenmbelea

shule ya Msingi Mtemi Mazengo,”’

Amesema Shekimweri.
Nae, Mbunge wa Dodoma

A e Y[R

>

Mjini, Mhe. Anthony Mavunde,
amempongeza Diwani
Gombo, kwa kuwathamini na
kuwatambua waalimu, kwani
hiyo imekuwa chachu katika
utendaji kazi wao, piaimewafanya
wanafunzi kuzingatia masomo
na kufaulu kiasi cha kutoa
mwanafunzi wa kwanza katika
mashindano yaliyohusisha shule
binanfsi. Aidha Mhe. Mavunde
amepongeza Mkuu wa Mkoa wa
Dodoma, Mhe. Mtaka kwa kuyapa
kipaumbele masuala ya elimu.
Mkuu wa Mkoa wa Dodoma,
Mhe. Anthony Mtaka, ametoa

maelekezo kwa shule zote
za Serikali Mkoani Dodoma
na kuziagiza kuandaa vikao

vya wazazi kila muhula, pindi
shule zinapofungwa ili kujadili
maendeleo ya Elimu kwa watoto
wao kwa kuwa malezi ya watoto
ni baina ya mzazi, mwalimu
na mtoto mwenyewe, kwani
matokeo yakiwa mazuri, pongezi
huenda kwa wote hivyo wazazi
wawajibike kwa watoto wao.

Nae, Mgeni rasmi Naibu
Waziri wa Elimu, Sayansi na
Teknolojia Mhe. Omary Kipanga
alisema kuwa suala la elimu ni
la lazima na si hiyari ndio maana
Serikali inatimiza wajibu wa
kutengeneza miundombinu Bora
ya kufundishia kwani Taifa Bora ni
lile lenye watu wenye elimu.

“Serikali  kwa  kutambua
umuhimu wa elimu kwenye Mkoa
wa Dodoma ambao ndio makao
makuu ya nchi, imetoa Shilingi
Bilioni 17 kwa ajili ya Ujenzi wa
Chuo kikubwa cha Tehama katika
eneo la Nala ambacho tayari
kimeanza kujengwa,” alisema
Kipanga.
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MPkurugenzi Msaidizi wa Ajira na Maendeleo ya
Walimu wa TSC, Meckuldis Kapinga akitoa maelezo

kwa wateja waliofika TSC wakati waWiki ya Utumishi

wa Umma ilyyofanyika Juni 16 — 23, 2022.

Watumishi wa TSC Wilaya ya Kahama, viongozi wa
Chama cha Walimu pamoja na wadau wengine wa
elimu kanka Wilaya hiyo wakiwa kattka Mkutano
na Waalimu wilayani hapo i1kiwa ni sehemu ya
maadhimisho ya wiki ya Utumishi wa Umma
valiyofanyika Funi 16 — 23, 2022.

Mteja akiuliza swali kwa Mkurugenzi Msaidizi wa

Apira na Maendeleo ya Walimu wa TSC, Mecktildis

Kapinga wakari wa maadhimisho yaWiki ya Utumishi
wa Umma yaliyofanyika Funi 16 — 23, 2022.

Baadhi ya Walimu wilayani Kahama wakiwa katika
mkutano ulioongozwa na ofisi ya TSC Wilaya ya
Kahama ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya Wiki ya
Utumishi wa Umma yaliyofanyika Funi 16 — 23, 2022.

Baadhi yaWalimu wilayani Kahama wakiwa katika mkutano ulioongozwa na ofist ya TSCWilaya ya Kahama
tkiwa ni sehemu ya maadhimisho ya Wiki ya Utumishi wa Umma yaliyofanyika Funi 16 — 23, 2022.
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TSC YAADHIMISHA WIKI YA UTUMISHI WA UMMA
KWA KUENDELEA KUWAFIKIA WADAU WAKE

Na Mwandishi wetu.

ume ya  Utumishi

wa Walimu (TSC)

imeungana na taasisi

zingine za umma katika

kuadhimisha Wiki ya
Utumishi wa Umma ambapo
maadhimisho hayo yamefanyika
Juni 16 - 23, 2022.

Maadhimisho ya mwaka huu
yalibeba  kaulimbiu isemayo
nafasi ya nne ya mapinduzi ya
viwanda katika masuala mapya

66

..baadhi ya Ofisi za
TSC ngazi ya wilaya
ziliadhimisha wiki ya
utumishi wa umma
kwa  kufanya ziara
shuleni nakupata fursa
ya kuzungumza na
walimu juu ya masuala
ya Ajira, Maadili pamoja
na maendeleo yao
kiutumishi”.

BaadhiyaWalimu wilayani Kahama wakiwa kattka mkutano ulioongozwa
na ofist ya TSC Wilaya ya Kahama tkiwa ni sehemu ya maadhimisho ya
Wikt ya Utumishi wa Umma yaliyofanyika Juni 16 — 23, 2022.

yanayojitokeza kuhusu utoaji wa
huduma na urejeshwaji wakati na
baadaya ya janga la Corona.

Kwa upande wa TSC Makao
Makuu,  maadhimisho  hayo
yalifanyika kwa kwa kutenga
sehemu  maalumu ambapo
wateja walifika na kupatiwa
huduma mabalimbali zikiwemo
zinazohusiana na rufaa za
walimu, upandishaji vyeo,
taarifa za kiutumishi kwa ajili ya

TR 1493

Watumishi wa TSCWilaya ya Geita pamoja na wadau

wengine wa elimu wilayani hapo wakiwa katika
mkutano na waalimu tkiwa ni sehemu ya kuadhimisha
Wiki ya Utumishi wa Umma ilyyofanyika Funi 16 —

23,2022.

maandalizi ya kustaafu (history
sheet), kupokea malalamiko na
kubadilishiwa cheo/kazi baada ya
kujiendeleza kimasomo.

Vilevile baadhi ya Ofisi za TSC
ngazi ya wilaya ziliadhimisha
wiki ya utumishi wa umma kwa
kufanya ziara shuleni nakupata
fursa ya kuzungumza na walimu
juu ya masuala ya Ajira, Maadili
pamoja na maendeleo yao
kiutumishi.

Baadhi ya Walimu wilayani Geita wakiwa katika
mkutano ulioongozwa na ofisi ya TSC Wilaya ya
Geita tkiwa ni sehemu ya Maadhimisho ya Wiki ya

Utumishi wa Umma yaliyofanyika Juni 16 — 23, 2022.
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UONGOZI WA KLABU YA MICHEZO YA TUME
YA UTUMISHI WA WALIMU (TSC SPORTS
CLUB) WAANZA MAANDALIZI KUSHIRIKI

MICHEZO YA SHIMIWI 2022 MKOANI TANGA

Muwenyekiti wa Klabu ya Michezo ya Tume ya Utumishi wa Walimu
(TSC Sports Club) Ndg. Gerard Chami.

Na. Mwandishi Wetu - Dodoma SHIMIWI Taifa uliofanyika mkoani

Morogoro, tayari wameanza

M

ongozi wa Klabu ya
Michezo ya Tume vya
Utumishi wa Walimu

OFISI YA RAIS -
TUME YA UTUMISHI =

kutekeleza  maelekezo  yote
yaliyotolewa katika Mkutano
Mkuu mara baada ya uchaguzi ili
kuweza kushiriki katika michezo
hiyo inayotarajiwa kufanyika
mkoani Tanga mwaka huu 2022.
“Ni kweli baada ya Mkutano
Mkuu wa Uchaguzi wa Viongozi
wa SHIMIWI Taifa uliofanyika
mkoani Morogoro tayari
tumeanza kutekeleza baadhi ya
hatua za awali za maelekezo ya
Mkutano Mkuu ikiwa ni pamoja
na kushughulikia usajili wa Katiba
ya Klabu, kuanzisha mchakato
wa malipo ya ada ya Uanachama,
Ada ya Baraza la Michezo la
Taifa (BMT), Ada ya Ushiriki wa
Michezo hiyo, na vile muda sio
rafiki tumeanza kuangalia namna
bora ya kushirikisha Watumishi
wa Ofisi za Tume Wilayani ambao

AT

(TSC  Sports  Club) WA WALIMU (TSC) =
umekiri kuanza T et AL SEROROA
kwa hatua za awali ili kuweza

kushiriki Michezo ya Wizara na
Idara za Serikali (SHIMIWI, 2022)

A COVID

iliyopangwa kufanyika mwezi
Oktoba mwaka huu mkoani
Tanga.

Akizungumza na SAUTI YA TSC,
Mwenyekiti wa Klabu ya Michezo
ya Tume ya Utumishi wa Walimu
(TSC Sports Club) Ndg. Gerard
Chami alisema yeye na viongozi
wenzake wa klabu baada ya
kumalizika kwa Mkutano Mkuu
wa Uchaguzi wa Viongozi wa

MICHEZO YA SHIMIWI 2021 MOROGORO

WNISI ]

Watumishi wa TSC wakiwa na bango wakati wa maandamano ya
kuelekea ufunguzi wa mashindano ya SHIMIWI yaliyofanyika mwaka
2021 mkoani Morogoro.
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UONGOZI WA KLABU YA MICHEZO YA TUME
YA UTUMISHI WA WALIMU (TSC SPORTS
CLUB) WAANZA MAANDALIZI KUSHIRIKI

MICHEZO YA SHIMIWI 2022 MKOANI TANGA

ni wachezaji wa michezo tofauti
iliyoainishwa na  Shirikisho
kushindaniwa mkoani Tanga
mwezi Oktoba.” Alisema Chami
Mwenyekiti  huyo alisema
moja ya hatua za awali katika
kuhakikisha ushiriki wa
watumishi wanamichezo kutoka
Ofisi za TSC Wilaya ambazo ziko
katika wilaya 139 hapa nchini
ni pamoja na kuandaa fomu
maalumu ya usajili wa ndani wa
watumishi wanamichezo ambazo
zikikamilika zitatumwa katika
wilaya zote 139 ambako kuna
Ofisi za Tume ili waweze kujaza
na kuziwasilisha kwa ajili ya usajili
wa ndani na upembuzi yakinifu
wa ndani kwa namna ambayo
Uongozi utaona njia sahihi na
muafaka ya kufanya upembuzi wa
wachezaji watakaoshiriki katika
michezo hiyo mkoani Tanga.

Watumishi wa TSC wakiwa katika maandamano ya kuelekea ufunguzi

Aidha  Mwenyekiti  huyo
alisema vile Tume haina sura
ya Muungano watumishi wa
Tume watakaoshiriki ni wale
watakaotoka katika wilaya 139 tu
Tanzania Bara ambako Tume ina
ofisi na wale ambao wana mabhitaji
maalumu kama ilivyoelekezwa na
Mkutano Mkuu wa SHIMIWI.

Vilevile Chami alisema
maandalizi ya Rasimu ya Bajeti
ya Ushiriki wa Michezo hiyo
umeanza huku akiitaja michezo
iliyoainishwa na Shirikisho hilo
kushindaniwa kuwa ni pamoja
na Mpira wa Miguu, Netiboli,
Kuvuta Kamba kwa wanawake na
wanaume, Baiskeli kwa wanawake
na wanaume, Karata kwa
wanawake na wanaume, Bao kwa
wanawake na wanaume, Drafti
kwa wanawake na wanaume,
Vishale (Darts) kwa wanaume na

wa mashindano ya SHIMIWI mwaka 2021 mkoani Morogoro.

Riadha ambayo ndani yake kuna
michezo ya kurusha tufe, kurusha
kisahani, kurusha mkuki, mbio
ndefu, mbio fupi, kuruka juu na
kuruka chini yote kwa wanawake
na wanaume.

Hata hivyo alieleza
changamoto ya ufinyu wa bajeti
na namna Uongozi unavyojitahidi
kukabiliana nayo kwa kuwasiliana
na wadau mbalimbali wa Tume
wanaoshirikiana katika shughuli
na matukio mbalimbali il
kuangalia namna wadau hao
wanavyoweza kusaidia Klabu ya
Tume kujiandaa vema na kushiriki
katika michezo mbalimbali na
mabonanza ndani na nje ya
mkoa wa Dodoma ambako ndiko
Makao Makuu ya Klabu.

Chami kwa niaba ya Uongozi
mzima wa Klabu ya Tume
alimshukuru sana Mwenyekiti wa
Tume, Makamishna na Uongozi
wote wa Tume kwa kuruhusu

Watumishi  kushiriki michezo
mbalimbali ikiwemo SHIMIWI
kwani ridhio lao linaendana

na matumizi ya fedha ambazo
wangeweza kuelekeza kwenye
miradi na matumizi mengine ya
Tume.

Hali kadhalika alitoa pongezi
nyingi kwatimuzaTemboWarriors
(wenye mabhitaji maalumu) na ile
ya Mpira wa Miguu ya Wasichana
(Serengeti Girls) kwa kulipa Taifa
la Tanzania heshma kubwa baada
ya kufanikiwa kutinga katika
michezo ngazi ya Dunia (World
Cup) katika madaraja yao.
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Watumishi wa TSC wakiwa kattka maandamano ya kuelekea ufunguzi wa mashindano ya SHIMIWI mwaka
2021 mkoani Morogoro.

Kanbu wa Tume ya Utumishi wa Walimu (TSC),

Paulina Nkwama (upande wa kulia mwenye miwani)

akiwa katika picha ya pamoja na wachezajyi wa mpira Watumishi wa TSC wakishangiia wakati wa

wa pete wa TSC wakari wa mashindano ya SHIMIWI mashindano ya SHIMIWI yanayofanyika mwaka
valiyofanyika mwaka 2021 mkoani Morogoro. 2021 mkoani Morogoro.

Wachezajr wa mpira wa pete wa TSC (rangi ya bluu) wakicheza kwenye mashindano ya SHIMIWI mwaka
2021 mkoani Morogoro.
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UCHAGUZI MKUU WA SHIRIKISHO LA
MICHEZO YA WIZARA NA IDARA ZA SERIKALI
WAFANYIKA KWA UMAHIRI MKUBWA

Na Mwandishi wetu - Morogoro.

AJUMBE 70

kati ya 100 wa

mkutano  mkuu

wa uchaguzi

wamemchagua
Bw. Daniel Mwalusamba kuwa
Mwenyekiti wa Shirikisho la
Michezo ya Wizara na Idara
za Serikali (SHIMIWI), katika
uchaguzi uliofanyika hivi karibuni
kwenye Ukumbi wa Mikutano wa
Hoteli ya Mount Uluguru, mkoani
Morogoro.

Msimamizi wa uchaguzi huo
uliosimamiwa  kwa  umakini
na uadilifu mkubwa na Baraza
la Michezo la Taifa (BMT), Bw.
Leonard Thadeo, alisema nafasi
hiyo iliwaniwa na wanamichezo
wawili, ambapo Bw. Eliud
Mwaiteleke alipata kura 30; huku
nafasi ya Makamu Mwenyekiti
ikichukuliwa na Bw. Alquine

Msimamizi wa uchaguzi mkuu wa Shirikisho la
Michezo yaWizara na Idara za Serikali (SHIMIWI),
Leonard Thadeo (aliyenyoosha kidole) wakati
akizungumza na wajumbe waliokasimiwa madaraka
na Baraza la Michezo la Taifa (BMT) kusimamia
uchaguzi huo wakiwa wanazungumza mambo
mbalimbali baada ya zoezi hilo kukamilika kwenye
ukumbi wa mikutano wa Hoteli ya Mounti Uluguru,
mkoani Morogoro.

Muwenyekiti wa Shirikisho la Michezo ya Wizara na Idara za Serikali
(SHIMIWID), Daniel Mwalusamba akila kiapo baada ya kuchaguliwa
tena na Wagumbe wa Mkutano Mkuu wa shirikisho hilo kwa kura 70 kati
va 100 uliofanyika leo kwenye ukumbi wa mikutano wa hoteli ya Mount

Uluguru, mkoani Morogoro.

Masubo aliyepata kura 64 na Chikawe aliyepata kura 16 kati ya
kuwashinda Bw. Kaundime Kizaba
aliyepata kura 18 na Bw. Chilemba

100 zilizopigwa.
Bw. Thadeo alisema kuwa

mkuu  wa

Mmoja wa wajumbe wa uchaguzi

Shirikisho la Michezo ya Wizara na Idara za

Sertkali (SHIMIWI), Mohamed Ally (wapili kulia)

akisimamia zoezi la kuhesabu kura za wagombea

wa nafasi ya wumbe wa kamati ya utendaji katika

uchaguzi uliofanyika leo kwenye ukumbi wa Hoteli ya
Mount Uluguru, mkoani Morogoro.
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UCHAGUZI MKUU WA SHIRIKISHO LA
MICHEZO YA WIZARA NA IDARA ZA SERIKALI
WAFANYIKA KWA UMAHIRI MKUBWA

Bw. Alex Temba amechaguliwa
kwa kura 80 kuwa Katibu Mkuu
na kumshinda Bw. Mussa James
aliyepata kura 20; huku nafasi
ya Katibu Msaidizi akichaguliwa
Bi. Mariam Kihange aliyepata
kura 56 na kuwashinda Bw.
Mfaume Mfaume (21), Bw.
Andrew Sekimweri (14) na Bw.
Mwinjuma Bwanga (7); huku Bi.
Rose Makange aliyekuwa hana
mshindani katika nafasi ya Mweka
Hazina akishinda kwa kishindo
nafasi hiyo kwa kuzoa kura zote
100.

Wajumbe wawili wa Viti
Maalum Wanawake wameshinda;
Bi. Itika Mwankenja kwa kura 81
na Bi. Bahati Mollel kwa kura 68,
huku Bi. Assumpta Mwilanga
akishindwa kwa kupata kura 37
ambazo hazikutosha; naWajumbe
watano kati ya sita wa Kamati ya
Utendaji walioshinda wakiwa ni
Bw. Tumsifu Mwasamale (91), Bw.
William Moye (89), Bw. Apolinary
Kayungi (85), Bw. Damian
Manembe (83) na Bw. Mashaka

Mwamage (74), huku Bw. Fidelis
Choka akiangukia pua kwa
kupata jumla ya kura 57 ambazo
hazikutosha.

Hata hivyo, Msimamizi wa
Uchaguzi Bw. Thadeo alisema
wanamicbezo 21 ndio walijitokeza
kuwania nafasi mbalimbali katika
Shirikisho hilo, huku wapiga kura
wakiwa 100, na aliwashukuru
wagombea wote kwa kushiriki
vyema katika hatua zote ikiwemo
ya awali ya usaili, kampeni na
baadaye kwenye uchaguzi bila ya
kuwa na matatizo. Hali kadhalika
aliwashukuru wajumbe wote na
wapiga kura kwa kufuata Taratibu
na Kanuni zilizowekwa na BMT na
kufanikisha uchaguzi huo salama.

“Wanamichezo wameitikia
wito na kujitokeza kuwania nafasi
mbalimbali tangu ilivyotangazwa
hata kwenye usaili walioweza
kufika ni 16 baada ya watano
kushindwa kufika na ndio
waliochujwa, na kimsingi
uchaguzi ulikwenda vizuri sana
maana  tulipata  ushirikiano

mkubwa kutoka kwa wenzetu na
pia hatujapata malalamiko kutoka
kwa wagombea walioshindwa,’
alisema Msimamizi wa Uchaguzi
huo.

Naye Mwenyekiti Mteule
Bw. Daniel Mwalusamba
aliwashukuru ~ Wajumbe  kwa
kumchagua tena katika nafasi ya
Uenyekiti kwani wameonesha
imani kubwa juu yake na katika
utendaji wake wa kazi na hivyo
kumpa tena dhamana ya miaka
minneijayo ya kuongoza,ambapo
pamoja na shukrani hizo aliahidi
kwa kushirikiana na Viongozi
wenzake wa Kamati ya Utendaji
watahakikisha wanatekeleza
maazimio yote ya Mkutano
Mkuu kama yalivyoafikiwa na
kupitishwa na Wajumbe.

Tume ya Utumishi wa Walimu
iliwakilishwa na wajumbe watatu
katika Mkutano huo akiwemo
Mwenyekiti, Katibu na Mwakilishi
wa TUGHE wa Klabu ya Michezo
ya TSC.

Wajumbe wa Mkutano Mkuu wa Uchaguzi wa
Shirikisho la Michezo ya Wizara na Idara za Serikali
(SHIMIWD), wakifurahia jambo wakati wa mchakato
wa upigaji kura uliofanyika leo kwenye ukumbi wa
mikutano wa hoteli ya Mount Uluguru,, mkoani

Morogoro.

Wagumbe wa Mkutano Mkuu wa Uchaguzi wa Shirikisho
la Michezo yaWizara na Idara za Serikali (SHIMIWI),
wakifuatilia kwa makini masuala yalyyokuwa yakielezwa
na msimamizi wa uchaguzi huo, Leonard Thadei
(hayupo pichani) kwenye ukumbi wa mikutano wa hoteli

va Mount Uluguru,, mkoani Morogoro.
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